อายุ21ปีค่ะ เพิ่งเริ่มทานยาคุมยี่ห้อ Yazได้ประมาณ 3 อาทิตย์ รู้สึกได้ว่ามีอารมณ์แปรปรวน หดหู่วิตกกังวล มากขึ้น อยากทราบว่าเป็นผลมาจากยาใช่ไหมคะ และถ้าทานไปเรื่อยๆ จะดีขึ้นรึเปล่าคะ

ตอบโดยแพทย์ที่มีใบอนุญาต (คำตอบนี้เป็นการให้คำแนะนำเบื้องต้น ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรคหรือการรักษา คุณควรพบแพทย์เพื่อรับการตรวจหากมีอาการน่ากังวล)

ดูคำถามและคำตอบอื่นที่คล้ายกัน
ที่ถามไปว่าน้ำลายเยอะตรวจแล้วว่าม่ท้องค่ะกินยาคุมยาสมินอาจเป็นที่ยาคุมหรือเปล่าค่ะหรือเป็นที่ฮอร์โมน
คำถามนี้ได้การตอบจากแพทย์ที่มีใบอนุญาต (คำตอบนี้เป็นการให้คำแนะนำเบื้องต้น ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรค หรือการรักษา)
สวัสดีค่ะ ลืมทานยาคุมยาสมอนเม็ดสุดท้ายจะมีปัญหาอะไรไหมคะ ปกติทาน 4 ทุ่มทุกคืน แต่เม็ดสุดท้ายลืมทาน มาทาน 8 โมงเช้าจะมีปัญหาไหมคะ
คำถามนี้ได้การตอบจากแพทย์ที่มีใบอนุญาต (คำตอบนี้เป็นการให้คำแนะนำเบื้องต้น ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรค หรือการรักษา)
เริ่มกินยาคุมยาสมินมาได้4วัน4เม็ดแล้วค่ะแต่ไม่ตรงเวลาเลยสักวันหลังจากนี้รู้ว่าจะต้องกินตรงเวลาในทุกๆวันตอนนี้จะคุมกำหนดทันไหมค่ะ
คำถามนี้ได้การตอบจากแพทย์ที่มีใบอนุญาต (คำตอบนี้เป็นการให้คำแนะนำเบื้องต้น ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรค หรือการรักษา)

ตั้งกระทู้ถามหมอ

เราจะไม่เปิดเผยชื่อและข้อมูลส่วนตัวของคุณ


แนบไฟล์ (รูปหรือวิดีโอ)
เช่น ประวัติการรักษา รูปหรือวิดีโอแสดงอาการที่เป็น (ถ้ามี) *
เช่น ประวัติการรักษา รูปของอาการ (ถ้ามี) ไม่ต้องห่วง! เราเก็บไฟล์ของคุณเป็นความลับ มีแค่คุณกับคุณหมอเท่านั้นที่ดูไฟล์ได้
* ไม่ต้องห่วง! เราเก็บไฟล์ของคุณเป็นความลับ มีแค่คุณกับคุณหมอเท่านั้นที่เข้าถึงได้

คำตอบที่คุณจะได้เป็นเพียงความเห็นจากแพทย์ ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรค โปรดพบแพทย์ที่สถานพยาบาลเพื่อการรักษาที่ถูกต้อง เหตุฉุกเฉิน โทร. 1669

รับทราบและถามคำถาม